Chi Hội Mây Trắng

---Wellcome May Trang Club---

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tự cổ anh hùng thường cô độc - giang hồ tiếu tình ta tự tại
Muôn dòng suối lệ ngàn cung nhớ - Hai chữ tương tư triệu khúc sầu
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
» Ý Nghĩa Của Màu Sắc
Lá thư tình thứ 2 Empty25/3/2014, 19:50 by akiracar

» thế gới lại mất di một tướng tài
Lá thư tình thứ 2 Empty5/10/2013, 08:32 by keywin

» Tập thể dục với xe đạp tiện lợi và khỏe
Lá thư tình thứ 2 Empty20/9/2013, 07:19 by keywin

» CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO!
Lá thư tình thứ 2 Empty25/8/2013, 00:12 by np_nick_tinh

» Ý nghĩa của cuộc sống
Lá thư tình thứ 2 Empty20/7/2013, 10:40 by akiracar

» "Hạnh phúc là tận tâm cho một bổn phận hay một ước nguyện"
Lá thư tình thứ 2 Empty20/5/2013, 21:16 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» gui~ lời chào các ban minh mới trở lại
Lá thư tình thứ 2 Empty20/5/2013, 21:06 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» 5 KỸ NĂNG XIN VIỆC LÀM
Lá thư tình thứ 2 Empty20/5/2013, 20:52 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» Những kiểu vẫy đuôi cung cấp thông tin gì về trạng thái cảm xúc của chó
Lá thư tình thứ 2 Empty3/4/2013, 09:20 by keywin

» bạn để lại gì cho cuộc sống?
Lá thư tình thứ 2 Empty3/4/2013, 09:07 by keywin

» hãy nói lời cảm ơn...
Lá thư tình thứ 2 Empty3/4/2013, 09:00 by keywin

» những người bạn mãi mãi
Lá thư tình thứ 2 Empty3/4/2013, 08:57 by keywin

» im lặng, thở và mỉm cười
Lá thư tình thứ 2 Empty3/4/2013, 08:53 by keywin

» NHỮNG ÔNG CHỒNG TỘI NGIỆP
Lá thư tình thứ 2 Empty7/3/2013, 08:58 by keywin

» Món Quà Cuối
Lá thư tình thứ 2 Empty3/2/2013, 10:55 by np_nick_tinh

» HỌC MÚA NHÉ!
Lá thư tình thứ 2 Empty7/1/2013, 19:05 by ngocphu

»  TRUYỀN THUYẾT HOA TULIP
Lá thư tình thứ 2 Empty27/12/2012, 13:54 by ngocphuong

»  TRY KỈ-+++
Lá thư tình thứ 2 Empty16/12/2012, 19:00 by banhmivasua_sweetgirl

» Bế mạc Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ X
Lá thư tình thứ 2 Empty15/12/2012, 19:40 by keywin

» Khánh thành Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc
Lá thư tình thứ 2 Empty15/12/2012, 19:37 by keywin

Most Viewed Topics
ý nghĩa của những ngôi sao
Tại sao thanh niên nên phấn đấu để trở thành đoàn viên ?
Những cách phối màu quần áo thú vị cho nam và nữ!!!!!!!!!!!
Game [ Nông Trại Vui Vẻ 2 ]
cách phối đồ cho nam nè!!! mặc đẹp basss phố với bạn gái nhe!!!!!!!
Những "Hạt sạn" trên nền điền ảnh Trung Hoa
NGÀY TRUYỀN THỐNG,HUY HIỆU HỘI, HỘI CA VÀ LỜI HỨA CỦA HỘI
Ý nghĩa những món quà trong tình yêu
Những tin nhắn hay và ý nghĩa!
DANH SÁCH CÁC BỘ TRƯỞNG CỦA VIỆT NAM

Lá thư tình thứ 2

Go down 
Tác giảThông điệp
np_nick_tinh
Thiếu Tá
Thiếu Tá
np_nick_tinh

Cảnh Cáo Cảnh Cáo :
Lá thư tình thứ 2 Left_bar_bleue0 / 5000 / 500Lá thư tình thứ 2 Right_bar_bleue

Posts Posts : 131
Points Points : 217
Thanked Thanked : 26
Gia Nhập ngày Gia Nhập ngày : 13/02/2012
Tuổi Tuổi : 29
Đến từ Đến từ : khu phố 4, TT Dương Đông, Phú Quốc

Tài Sản
Pháp Bảo:
Linh Thú:

Lá thư tình thứ 2 Empty
28032012
Bài gửiLá thư tình thứ 2

iloveyou
Em xin anh đấy! Hãy để em xa anh, xa anh mãi mãi, em thật sự ko muốn nếu kéo cuộc tình này chút nào cả, em sai rồi, sai thật rồi... Em ko muốn tiếp tục trò chơi tình cảm này nữa đâu? Anh hiểu cho em như lúc trước được ko? Hãy về bên cạnh người con gái anh yêu và yêu anh thật sự, đừng làm thế nữa! làm thế anh ko vui, cô ấy ko vui mà làm em thấy tủi hơn thôi. Này đó em ko nên nhận lời làm bạn gái "hờ" của anh, ko nên, ko nên chút nào hết, em nghĩ rằng " lửa gần rơm lâu ngày cũng bén" chỉ có ở trong phim, rồi cũng chẳng có chuyện gì xảy ra, nhưng anh á! tình cảm từ anh em và tình cảm đặc biệt chênh lệch nhau quá nhiều rồi! Cả anh và em nữa, phần nào đó đã nghĩ về nhau, nhưng em ko thể nữa, em ko nên làm người thứ 3 đến chen ngang vào cuộc tình của 2 người, em ko nên đứng giữa 2 con đường quả quyết rằng mình đi con đường nào, sự vô tình chọn nhầm con dường, để giờ đây em thật sự hối hận, hối hận rất nhiều. Và bây giờ em mong rằng trò chơi tình cảm đến đây là chấm dứt, ko đẩy dưa gì nữa cả! Em thấy có lỗi với cô ấy, có lỗi với anh, và cả bản thân mình nữa.
xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu xichdu
Một lần này thôi nhé! Chia tay nha anh. Em hứa rằng sẽ quên đi thứ tình cảm lãng xẹt ấy, cái thứ tình cảm ngổn ngang làm đầu óc em rối bồi ấy, quên đi tình cảm của anh dành cho em, những kỉ niệm, những hình ảnh chúng ta đã có với nhau, em sẽ ném nó vào đóng lửa để nó cháy rụi đi như trái tim em lúc này vậy? Em sẽ để quá khứ mãi là quá khứ. Em ko hứa là có quên được ko nhưng em sẻ cố gắn quên, vậy anh cũng hãy quên đi anh nhé! Quên đi và đừng nếu kéo nữa, chẳng giúp ích được gì mà làm mình xa hơn thôi, Anh biết mà chuyện chúng mình sẽ chẳng tới đâu, khi mà chúng ta luôn cảm thấy có lỗi, về mọi phía.
big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1 big1
Em xin lỗi vì để anh lại một mình giải quyết mọi chuyện mà chúng ta đã làm, anh từng nói: " anh yêu cô ấy nhưng anh thương em!" em biết câu nói đó chỉ đùa, vô nghĩa. Nhưng anh biết ko? em luôn nghỉ về nó, luôn cho rằng có có ý nghĩa, em rất vui ấy, vui đến nổi chẳng dám cười, để anh gán cho em cái tên "cô bé mơ mộng". "Cô gái mơ mộng của anh" 6 tiếng đó ngọt ngào làm sao!.
Nhưng anh biết ko? bây giờ nghe câu ấy óc em nổi len như da gà ấy, nó sến quá! Thế mà sao lúc trước em lại vui khi nghe anh nói, em cũng ko biết sao nữa. Từ ngày em biết em thiah1 anh, thích rất nhiều, nhiều hơn cả chữ thích thì em lại thấy tức cười vì những chuyện mình đã làm, lòng cảm thấy đau thắt lại.
big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4 big4
Anh biết ko em vui đến phát khóc khi cô ấy ko chế ngự cảm xúc của mình mà lần nữa phải nói lên 2 tiếng "yêu anh". Em từng ước rằng mình sẽ đủ can đảm để nói lên 2 tiếng đó, thật lớn, thật to nhưng em ko làm dược, thật sự em ko làm đươc.
whoonline whoonline whoonline whoonline whoonline
Vậy thôi nha anh! đi đi, đừng quay đầu lại, đừng nếu kéo nữa, cô ấy đã yêu anh thật rồi vậy là em hết nhiệm vụ. anh cũng yêu cô ấy mà về bên cạnh cô ấy đi. Anh nghe em lần này thôi anh nhé, dừng lại, giải thoát tình cảm làm chi phối 2 anh em mình được rồi đấy. Rồi mọi chuyện sẽ nhanh chóng qua đi, phai mờ, dể nhớ mà cũng dể quên.
Và em cũng sẽ cố gắn nhớ anh, nhớ cô ấy, những ngưới bạn của em...... "Mãi mãi sống hạnh phúc nha! người yêu của em!"
nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon nuhon
Share this post on: reddit

Lá thư tình thứ 2 :: Comments

thanhbinh
Re: Lá thư tình thứ 2
Bài gửi 29/3/2012, 08:48 by thanhbinh
Thư tình: Tạm biệt người tôi yêu!

Ngày xưa, lần đầu tiên tôi biết yêu và có cảm giác yêu thực sự. Những gì tôi có lúc đó với tôi thực sự là một vùng trời hạnh phúc. Lúc đó tôi nhìn thế giới bằng ánh mắt thật lạc quan. Tôi còn nhớ như in nụ cười trên đôi môi chin đỏ ấy suýt làm tôi choáng ngợp, tôi thấy trên thế gian này không còn gì hạnh phúc bằng.

Cuộc sống tươi đẹp cứ ngày đến rồi lại trôi đi theo nó là những sóng gió. Hạnh phúc, vui sướng cũng có ngày qua đi và nỗi buồn cũng tới. Em chia tay tôi chỉ vì những lí do tưởng chừng như quá đơn giản, mối tình đẹp của tuổi học trò chấm dứt từ đó. Tôi hụt hẫng, suy sụp và chán chường như một con thiêu thân chạy vào nơi không lối thoát. Tôi căm ghét mọi thứ mà trước đây tôi đã từng nâng niu. Tôi hận mình, hận cuộc đời vì tôi nghĩ mất em là tôi đã mất đi tất cả. Khi người ta yêu tình yêu làm cho tâm hồn họ thật trong sáng và họ nghĩ nhiều điều tốt đẹp về tương lai. Nhưng những vấp ngã mà họ gặp phải trên đường tình làm cho họ cảm thấy thất vọng, lạc lõng. Tôi cũng chẳng ngoại lệ.

Tôi đã trở thành một con người chuyên lừa dối tình cảm của người khác và coi đó là trò chơi làm cho nhiều người con gái phải đau khổ. Hình như tôi muốn họ cũng như tôi trước kia. Những cuộc tình thoáng qua rồi vụt mất rồii cứ thế… cứ thế.

Thời gian lặng lẽ trôi qua, tôi cũng bước vào ngưỡng cửa đại học. Hình như số phận lại đưa tôi đến một con đường khi xưa tôi không thoát ra được mà khi đã thoát được rồi thì bên ngoài vô số những điều tốt đẹp đang chờ tôi. Thật tình cờ tôi đã gặp em, một cô gái hoàn toàn xa lạ mà cảm giác lúc đầu rất bình thường. Một cô bé đứng tựa cửa và tôi cũng thế. Hai đứa nhìn nhau mà lúc đó thật lạ lẫm của hai con người chưa hề quen biết.

Rồi cái gì đến cũng đến, chúng ta làm bạn với nhau. Qua những lần tiếp xúc, trò chuyện tôi thấy tâm hồn của mình như được giải thoát. Mỗi lần gặp em đều mang đến cho tôi cảm giác bâng khuâng khó tả, cảm giác mà từ rất lâu rồi đã tắt trong tôi. Nhưng tôi lại mắc phải một sai lầm lớn khi đã ngỏ lời yêu với một người mà tôi không yêu mặc dù người đó tốt và yêu tôi thực sự, cô gái đó là bạn thân của em. Tôi không muốn cô ấy đau khổ vì tôi đã phụ tình. Tôi đã nói thật với cô ấy rằng người tôi yêu không phải là cô ấy. Trong thời gian này tôi thực sự đau khổ vì tôi nhận ra rằng người tôi thực sự yêu chính là em nhưng tôi không thể nói ra được. Em và cô ấy là hai người bạn thân, và em thì không bao giờ muốn làm tổn thương đến cô ấy và ngược lại.

Tôi biết em có nhiều người để ý từ khi còn là cô học trò cấp 3 và cả khi vào đại học bởi tính cách dễ thương và đôi mắt em gặp một lần sao mà khó quên thế. Tôi nhận ra rằng con tim mình lại đập loạn nhịp mỗi khi nhìn vào đôi mắt ấy, cảm giác được yêu của 2 năm trước lại ùa về. Từ đó tôi viện cớ để gặp em thực ra là để nhìn thấy em. Tôi rất thích nhìn em cười, một nụ cười vô tư của cô sinh viên chưa vướng bận chuyện đời. Chưa bao giờ tôi thấy cuộc sống tươi đẹp như lúc này. Tôi yêu đời, yêu em và yêu nhiều thứ lắm. Em biết không, ngay cả trong mơ tôi cũng thấy được ở bên cạnh em nữa. Hình như hình ảnh của em đã gắn chặt vào trái tim tôi, nảy chồi, bén rễ và mọc lên một thứ cây tình cảm trong đó. Tôi hi vọng một ngày gần nhất sẽ nói với em rằng tôi yêu em để tôi không phải hối hận.

Nhưng cuộc đời mấy khi cho ai trọn vẹn phải không em. Cô bạn thân của em lại đem lòng yêu tôi nhiều đến vậy. Em biết không trái tim tôi rất đau mỗi khi em vô tư gán ghép cho tôi và bạn em. Tôi đã suy nghĩ rất nhiều, em là người coi trọng tình bạn như vậy nếu tôi nói ra tình cảm của mình thì sẽ thế nào, tình bạn của em và cô ấy sẽ thế nào đây. Hay tôi cứ chôn chặt tình cảm của mình như vậy mãi mãi không nói ra nữa. Tôi thật nhu nhược phải không em? Chính vì thế mà tôi đã đánh mất em, và cũng như đánh mất chính mình. Tôi đã đi thật xa nơi ấy, nơi tôi đã gặp em vì không muốn làm người con gái yêu tôi và người tôi yêu bị tổn thương. Giờ đây, em đang hạnh phúc bên tình yêu của mình. Tôi mỉm cười chúc phúc cho em, em nhé.

Tạm biệt người tôi yêu!

np_nick_tinh
Bài gửi 29/3/2012, 13:24 by np_nick_tinh
ko pải chứ, chổ bình luận ý kiến tác phẩm của em mà anh đi viết bài mình vào là sao hả trùi?

Được sửa bởi np_nick_tinh ngày 31/3/2012, 14:35; sửa lần 2.
Khổng Minh
Bài gửi 29/3/2012, 14:12 by Khổng Minh
đồng chí Bình muốn cạnh tranh ó mà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
conang_vuitinh_chinhlatoi
Bài gửi 1/4/2012, 09:02 by conang_vuitinh_chinhlatoi
haha hay le'm 2 bai un.
Bài gửi  by Sponsored content

Lá thư tình thứ 2

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» sự thật về tình cảm nek!
» Tình bạn................