Chi Hội Mây Trắng

---Wellcome May Trang Club---

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tự cổ anh hùng thường cô độc - giang hồ tiếu tình ta tự tại
Muôn dòng suối lệ ngàn cung nhớ - Hai chữ tương tư triệu khúc sầu
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
» Ý Nghĩa Của Màu Sắc
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty25/3/2014, 19:50 by akiracar

» thế gới lại mất di một tướng tài
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty5/10/2013, 08:32 by keywin

» Tập thể dục với xe đạp tiện lợi và khỏe
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty20/9/2013, 07:19 by keywin

» CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO!
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty25/8/2013, 00:12 by np_nick_tinh

» Ý nghĩa của cuộc sống
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty20/7/2013, 10:40 by akiracar

» "Hạnh phúc là tận tâm cho một bổn phận hay một ước nguyện"
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty20/5/2013, 21:16 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» gui~ lời chào các ban minh mới trở lại
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty20/5/2013, 21:06 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» 5 KỸ NĂNG XIN VIỆC LÀM
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty20/5/2013, 20:52 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» Những kiểu vẫy đuôi cung cấp thông tin gì về trạng thái cảm xúc của chó
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty3/4/2013, 09:20 by keywin

» bạn để lại gì cho cuộc sống?
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty3/4/2013, 09:07 by keywin

» hãy nói lời cảm ơn...
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty3/4/2013, 09:00 by keywin

» những người bạn mãi mãi
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty3/4/2013, 08:57 by keywin

» im lặng, thở và mỉm cười
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty3/4/2013, 08:53 by keywin

» NHỮNG ÔNG CHỒNG TỘI NGIỆP
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty7/3/2013, 08:58 by keywin

» Món Quà Cuối
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty3/2/2013, 10:55 by np_nick_tinh

» HỌC MÚA NHÉ!
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty7/1/2013, 19:05 by ngocphu

»  TRUYỀN THUYẾT HOA TULIP
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty27/12/2012, 13:54 by ngocphuong

»  TRY KỈ-+++
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty16/12/2012, 19:00 by banhmivasua_sweetgirl

» Bế mạc Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ X
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty15/12/2012, 19:40 by keywin

» Khánh thành Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty15/12/2012, 19:37 by keywin

Most Viewed Topics
ý nghĩa của những ngôi sao
Tại sao thanh niên nên phấn đấu để trở thành đoàn viên ?
Những cách phối màu quần áo thú vị cho nam và nữ!!!!!!!!!!!
Game [ Nông Trại Vui Vẻ 2 ]
cách phối đồ cho nam nè!!! mặc đẹp basss phố với bạn gái nhe!!!!!!!
Những "Hạt sạn" trên nền điền ảnh Trung Hoa
NGÀY TRUYỀN THỐNG,HUY HIỆU HỘI, HỘI CA VÀ LỜI HỨA CỦA HỘI
Ý nghĩa những món quà trong tình yêu
Những tin nhắn hay và ý nghĩa!
DANH SÁCH CÁC BỘ TRƯỞNG CỦA VIỆT NAM

CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO!

Go down 
Tác giảThông điệp
np_nick_tinh
Thiếu Tá
Thiếu Tá
np_nick_tinh

Cảnh Cáo Cảnh Cáo :
CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Left_bar_bleue0 / 5000 / 500CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Right_bar_bleue

Posts Posts : 131
Points Points : 217
Thanked Thanked : 26
Gia Nhập ngày Gia Nhập ngày : 13/02/2012
Tuổi Tuổi : 28
Đến từ Đến từ : khu phố 4, TT Dương Đông, Phú Quốc

Tài Sản
Pháp Bảo:
Linh Thú:

CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! Empty
25082013
Bài gửiCON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO!

Tien 
Ngốc nghếch hay thật lòng, cố tình thay đổi số phận, thay đổi lun cả con người và lối sống thực dụng và vô ích rùi thì sao? cảm thấy đc gì hay chỉ cảm thấy cuộc đời còn quá nhiều dối trá và lừa lộc. Cho nhau đc gì hôm nay, rồi sao đó,...... mai sao đc gì nữa, bạn tiếp tục cho hay là ko mong nhận lại. "Người ko vì mình trời tru dất diệt"(1) có nhiều người phản đối, họ cho rằng ko phải ai cũng thế, nhưng có thể mạng phép đc hỏi ko: "từ thuở nào chúng ta đã nghe qua câu này?" đâu phải tự nhiên mà có, ở sâu thẩm trong mọi con người điều là vì bản thân thôi,... và đều đó chứng mình rằng "nó"(1) đúng.
Bức màn của công lí có thật sự đc soi sáng, chân lí và cả lí tưởng có thật sự sẻ cố nổ lực để đạt đc mà ko có lỗi và bứt rứt lương tâm. Cả thế giới có thể ngốc trước bạn nhưng bạn ko bao giờ ngốc khi nhìn mình trong gương, khi "lí trí"(2) lun suy xét mọi vấn đề cần giải quyết và sự đấu tranh giữa "nó"(2) và tình cảm lun lấn át cho nhau, có thể lí trí đúng cũng có thể tình cảm lun là thước đo trong tâm hồn về các mức độ nào đó.
Từ nhỏ mọi người lun đc giáo dục, đừng bảo là ko nhé! có thể cho là 1 số nào đó tự chăm lo cho bản thân, nhưng họ lun xuất phát từ những nền giáo dục tùy vào mọi hoàn cảnh, đó là điểm khởi đầu cho tư dư của 1 con người, tùy vào ý thức mà bọc phát và nảy sinh tính tình về sao.
Ứng biến trước mọi tình thế, bản lĩnh trước những chuyện đã làm, ý thức trách nhiệm với những việc mình phải chịu. sống như thế nào ko quan trọng quan trọng là mình làmn cái gì? biết mình muốn có gì? có nen suy xét thật kĩ ko? dó mới là điều quan trọng.

"Tiền"(3) là cực kì quan trọng trong mọi nhu cầu đời sống nó chen ngang nhìu và quấy nhiễu cuộc sống khi túng quẩn, ví như chạy tiền thuốc, cơm áo gạo tiền, và cả danh dự và nhân phẩm điều đc "nó"(3) cho một cái giá nào đó thích hợp hay ko rồi quyết định mọi vấn đề. Và chúng ta tin rằng cái loàii người ở thế kỉ này ko phải như loài người ở cái thời nguyên thủy xa xưa phải đâu cái việc săn bắt và hái lượm mà sống cho qua hết đời . Phải nói hơn thế nữa, cũng nhờ họ phát minh với bộc óc ngày càng phát triển nên mới đc thành quả của loài động vật bậc cao này thủ lĩnh khống chế cả một xã hội văn minh, khống chế cả một thời đại cũng trái đất, mà quan trọng nhất vẫn là tiền mang tính chất quyết định. Còn theo tôi tiền chỉ đứng thứ 2 sao nguyên liệu có từ thiên nhiên mà tạo thành, bởi thế, hãy mở lòng ra với thiên nhiên để có đc "tiền" trong tay bạn nhé!
Đứng trước gương thấy đc rằng con người mình bề ngoài thế ấy! đứng trước bạn bè con người bạn trong mắt của họ, dứng trước người thân con người bạn hiện hữu trong tình yêu thương và khi bạn đứng trước người yêu bạn, trái tim người ấy là bạn đấy, tôi chưa thấy ai yêu bằng lí trí, có thể họ chấp nhận đánh mất bộ óc để có đc con tim mình cũng có thể họ chấp nhận trái tim mình là của người ây,… vậy đửng nên làm gì nhé, đừng tổn hại đến những người yêu thương bạn. Họ xứng đáng để đc yêu thương, đừng bao h tổn thương bản thân, vì khi ấy bạn thật sự là tội nhân vì đã tước đoạt đi cái đc gọi là yêu thương mà mọi người đã dành cho bạn.
Ko ai khác! Đối thủ của bạn là chính bản thân bạn,… ko phải 1 con người hay 1 cá thể nào khác bạn àh! Bạn chỉ thật sự thành công khi chiến thắng được bản thân! Nhớ nhé…………….
Share this post on: reddit

CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO! :: Comments

No Comment.

CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO!

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Ngày bùn nhất là ngày a bít yêu ngưòi ko nên yêu phụ ngưòi ko nên phụ
» neU thix 1 ngUOI là có tội...............
» Phát hiện hóa thạch khủng long lớn chưa từng có
» Tình bạn là gì? phát triển cao hơn sẽ là gì???????????? trợ giúp tham khảo bài thuyết trình cho đợt sinh hoạt 19/02/2012
» Nếu bạn thật sự yêu 1 người!^_^.......*_*.........@_@........$_$......