Chi Hội Mây Trắng

---Wellcome May Trang Club---

Trang ChínhTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tự cổ anh hùng thường cô độc - giang hồ tiếu tình ta tự tại
Muôn dòng suối lệ ngàn cung nhớ - Hai chữ tương tư triệu khúc sầu
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
» Ý Nghĩa Của Màu Sắc
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty25/3/2014, 19:50 by akiracar

» thế gới lại mất di một tướng tài
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty5/10/2013, 08:32 by keywin

» Tập thể dục với xe đạp tiện lợi và khỏe
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty20/9/2013, 07:19 by keywin

» CON NGƯỜI BỘC PHÁT Ở ĐIỂM NÀO!
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty25/8/2013, 00:12 by np_nick_tinh

» Ý nghĩa của cuộc sống
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty20/7/2013, 10:40 by akiracar

» "Hạnh phúc là tận tâm cho một bổn phận hay một ước nguyện"
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty20/5/2013, 21:16 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» gui~ lời chào các ban minh mới trở lại
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty20/5/2013, 21:06 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» 5 KỸ NĂNG XIN VIỆC LÀM
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty20/5/2013, 20:52 by conang_vuitinh_chinhlatoi

» Những kiểu vẫy đuôi cung cấp thông tin gì về trạng thái cảm xúc của chó
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty3/4/2013, 09:20 by keywin

» bạn để lại gì cho cuộc sống?
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty3/4/2013, 09:07 by keywin

» hãy nói lời cảm ơn...
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty3/4/2013, 09:00 by keywin

» những người bạn mãi mãi
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty3/4/2013, 08:57 by keywin

» im lặng, thở và mỉm cười
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty3/4/2013, 08:53 by keywin

» NHỮNG ÔNG CHỒNG TỘI NGIỆP
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty7/3/2013, 08:58 by keywin

» Món Quà Cuối
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty3/2/2013, 10:55 by np_nick_tinh

» HỌC MÚA NHÉ!
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty7/1/2013, 19:05 by ngocphu

»  TRUYỀN THUYẾT HOA TULIP
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty27/12/2012, 13:54 by ngocphuong

»  TRY KỈ-+++
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty16/12/2012, 19:00 by banhmivasua_sweetgirl

» Bế mạc Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ X
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty15/12/2012, 19:40 by keywin

» Khánh thành Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty15/12/2012, 19:37 by keywin

Most Viewed Topics
ý nghĩa của những ngôi sao
Tại sao thanh niên nên phấn đấu để trở thành đoàn viên ?
Những cách phối màu quần áo thú vị cho nam và nữ!!!!!!!!!!!
Game [ Nông Trại Vui Vẻ 2 ]
cách phối đồ cho nam nè!!! mặc đẹp basss phố với bạn gái nhe!!!!!!!
Những "Hạt sạn" trên nền điền ảnh Trung Hoa
NGÀY TRUYỀN THỐNG,HUY HIỆU HỘI, HỘI CA VÀ LỜI HỨA CỦA HỘI
Ý nghĩa những món quà trong tình yêu
Những tin nhắn hay và ý nghĩa!
DANH SÁCH CÁC BỘ TRƯỞNG CỦA VIỆT NAM

BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO?

Go down 
Tác giảThông điệp
ngocphuong
Trung Sĩ
Trung Sĩ
ngocphuong

Cảnh Cáo Cảnh Cáo :
                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Left_bar_bleue0 / 5000 / 500                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Right_bar_bleue

Posts Posts : 15
Points Points : 43
Thanked Thanked : 0
Gia Nhập ngày Gia Nhập ngày : 01/04/2012
Tuổi Tuổi : 28
Đến từ Đến từ : phú quốc

BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? Empty
28112012
Bài gửi BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO?

Năm tôi 5 tuổi , một lần ngồi kể chuyện cổ tích cho tôi nghe , mẹ hỏi :"con yêu mẹ đến nhường nào?". Tôi ngã ngón tay vào mẹ mà rằng, con yêu mẹ còn hơn cả nàng lọ lem yêu mẹ cô ấy .Với tôi , lúc đó mẹ là những trang sách ,mộc mạc , giản dị mà chứa đựng cả một kho truyện khổng lồ ....

Năm tôi 7 tuổi , mẹ vừa chở tôi đi học trên chiếc xe đạp cộc cạch vừa hỏi câu hỏi cũ. Tôi choàng tay ôm eo mẹ:" con yêu mẹ nhiều hơn cả những ngày mẹ chở con đến trường ". Với tôi , lúc ấy , mẹ là đôi chân , đưa tôi đi hết mọi nẻo đường .....

Năm tôi 10 tuổi , một lần ngồi chải tóc cho tôi , mẹ lại hỏi câu hỏi quen thuộc . Tôi quay lại , hôn lên trán mẹ mà rằng , con yêu mẹ cả nhiều hơn những sợi tóc có trên đầu con . Với tôi, luc ấy, mẹ là cái lược chải đầu gần gũi , thiêng liêng....

Rồi tôi lớn lên , lớn lên. Tôi không còn bé để nằm gọn trong lòng mẹ để nghe những câu chuyện cổ tích mẹ kể vì phát hiện ra nó chỉ là hư cấu , không còn ngồi sau lưng để mẹ chở nó đi học bằng chiếc xe đạp cọc cạch vì đã biết chạy xe đạp tự mình đến trường , không còn nhờ mẹ chải tóc mỗi khi đi chơi vì tóc tôi đánh rối. Có lẽ vì nhận ra điều đó , mẹ thôi không hỏi tôi câu hỏi quen thuộc ấy .

Chỉ hôm nay , khi có người bạn vừa mất mẹ quay sang hỏi tôi rằng :" cậu yêu mẹ cậu đến nhường nào?". Lúc đó tôi mới chợt nhận ra : tự bao giờ tôi đã thôi không nói với mẹ những lời âu yếm , và cũng đã tự bao giờ tôi không còn coi mẹ là cả thế giới , là tháng ngày , là trang sách , là cái lược chải đầu .>>>>

BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? 2427282683                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? 3998276578                    BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? 2427282683

Tien gau Tien
Share this post on: redditgoogle

BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO? :: Comments

banhmivasua_sweetgirl
Con Yêu Mẹ
Bài gửi 29/11/2012, 14:40 by banhmivasua_sweetgirl
đôi khi ta phải học cách nói cảm ơn và xin lỗi ba mẹ

la la la la

dường như tôi đã quên nó...rất lâu..rất lâu rồi

sao sao sao sao

vì có những lúc tôi làm mẹ buồn, tôi thấy mẹ khóc, thật sự trong lòng tôi rất muốn nói "con xin lỗi mẹ" nhiều lắm nhưng tại sao tôi lại không nói ra lời được
thanhbinh
Re: BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO?
Bài gửi 6/12/2012, 16:00 by thanhbinh
Mỗi người, mỗi công việc trong cuộc sống… đều có một ngày truyền thống để tôn vinh – và dường như xã hội càng hiện đại, lối sống càng văn minh thì những ngày này càng trở nên quan trọng, được chú ý và đề cao nhiều hơn. Đặc biệt là với những ngày dành cho Mẹ như Ngày quốc tế phụ nữ (8.3), Ngày của Mẹ (Chủ nhật thứ 2 trong tháng 5), Ngày phụ nữ Việt Nam (20.10)…

Dễ hiểu vì sao trong một năm, Mẹ lại được tôn vinh nhiều đến thế, bởi nói như Trịnh Công Sơn: “Một người tình có thể ác độc với bạn nhưng trong lòng người mẹ chỉ có từ tâm. Sự ác độc mang đến giá băng trong lòng bạn và chỉ có huỷ diệt chứ không thể làm sinh nở một điều gì tốt lành. Chỉ có ở người mẹ, bạn mới có thể tìm được lòng chung thuỷ tuyệt đối. Khi mẹ mất rồi thì bạn hãy tin chắc rằng không thể ở một nơi nào có một lòng chung thuỷ tương tự như vậy nữa, bởi vì, đối với mẹ bạn là mục đích đầu tiên và sau cùng. Khi một người tình cho bạn một tình yêu thì trong trái ngọt đã có thêm mùi vị của cay đắng. Tình yêu của mẹ là không vụ lợi. Ở trái tim của ngườì mẹ chỉ có sự tràn đầy, không có bớt đi hoặc thêm vào gì nữa.”

BẠN YÊU MẸ ĐẾN NHƯỜNG NÀO?

Trang 1 trong tổng số 1 trang